รบกวนช่วยตรวจดูแพลนเที่ยว ฝรั่งเศส-สวิสเซอร์แลนด์ 10 วันให้หน่อยค่ะ ไม่มั่นใจเรื่องการเดินทางค่ะ

เราเขียนมาคร่าวๆแล้วว่า อยากไปเที่ยวที่ไหนบ้าง แต่กังวลอยู่สองสามอย่างค่ะ

1. จุดที่ออกไป Switzerland - Zermatt แล้วต้องกลับเข้ามา ฝรั่งเศสอีกครั้งนึงค่ะ พอดีไม่แน่ใจว่า ต้องใช้รถไฟกลับเข้ามาทางไหน เพราะหลักๆเราจะอยู่แค่ปารีสเลยค่ะ เราอ่านมาใช้ TGV Train ราคาประมาณ 6,000 -7,000 บาทค่ะ ไม่แน่ใจว่าถูกต้องมั้ย และต้องขึ้นจากสถานีไหน
2. การเดินทางในปารีส ใช้รถไฟไปจุดต่างๆที่เราจะไป หรือ ควรเป็นรถบัสคุ้มค่ากว่าคะ ?
3.เรื่องสภาพภูมิอากาศของต้นเดือนมีนาคมค่ะ แพลนที่เขียนคือ สำหรับ 5-16 March 2023 ซึ่งเราไม่แน่ใจเรื่องการขึ้นไปภูเขาในช่วงเวลาดังกล่าวเลยค่ะ ว่าทัศนวิสัยมันจะแย่มากมั้ย ลองหาอ่านดูมีแต่คนไปช่วง เมษา- กรกฎาคม ค่ะ

วันที่ 1 Paris - Eiffel tower - 228 RUE DE UNIVERSITE -  จัตุรัส Trocadero - สะพาน Pont d’léna - Avenue de camoens 
วันที่ 2 Paris - Catacombs paris
วันที่ 3 Paris - Museam musee d'orsay  - สะพาน pont de latournelle 
วันที่ 4 Paris - Louvre museum 
วันที่ 5 Leave Paris to >> Switzerland - Zermatt 
วันที่ 6 Switzerland - Zermatt
วันที่ 7 Switzerland - Zermatt - Matterhorn mt. 
วันที่ 8 Switzerland - Zermatt 
วันที่ 9  Leave Zermatt Back to >> Paris โดย TGV Train 
วันที่ 10 Paris -Notre Dame Cathedral -Seine River -Champs-Elysees

หรือ ถ้าสมาชิกท่านใดมีคำแนะนำเรื่องสถานที่เที่ยวหรือ การเดินทางแบบอื่น สามารถแนะนำมาได้เลยนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่