แฟนให้ช่วยผ่อนรถ ทั้งๆที่เราก็ช่วยหลายอย่างแล้ว

กระทู้คำถาม
เราอยู่ด้วยกันมา 6 ปี อยู่ที่บ้านพ่อแม่ ค่ากินแฟนก็กินฟรีทุกมื้อที่บ้าน ค่าน้ำค่าไฟก็ไม่เสีย แฟนให้ช่วยผ่อนรถ รถเป็นชื่อแฟน ปกติผมช่วยจ่ายค่าประกันชั้น1ทุกปี ค่าซ่อมผมจ่ายทุกบาท ค่าน้ำมันเวลาไปเที่ยวไหนผมก็จ่ายคนเดียว แต่แฟนจะขอให้ช่วยผ่อนรถด้วย  ผมบอกตามตรงว่าไม่ไหวครับ เงินเดือนก็ไม่ได้เยอะ ถ้าผมช่วยผ่อนรถอีกเท่ากับผมไม่เหลือเงินเก็บเลย ค่าใช้จ่ายส่วนตัวก็มีอยู่แล้ว  พอบอกว่าไม่มีเงินก็ทำท่าไม่พอใจ แล้วก็มาว่า หาว่าเราไม่ช่วย หาว่าเราเห็นแก่ตัว ผมผิดอะไรครับ เรื่องรถ ผมแทบจะไม่ได้ใช้งานเลย  เวลาเค้าจะขับรถกลับบ้าน ผมก็จ่ายค่าน้ำมันให้  ผมไม่เคยขอความช่วยเหลือจากเค้าเลยสักครั้ง ถ้าช่วงไหนอยู่บ้านด้วยกันแค่สองคน งานบ้านทุกอย่างผมทำคนเดียวหมด ทำจนท้อครับ ไม่รู้จะรับมือยังไงดี
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่