ข้อดีของการเลือกชัชชาติเป็นผู้ว่า กทม.

กระทู้สนทนา
คือ เวลาน้ำท่วมมากๆ แล้ว
มันจะรู้สึกเหมือนน้ำท่วมจิ๊ดเดียว หรือ แทบไม่ได้ท่วมเลยด้วยซ้ำครับ
ที่เคยรู้สึกว่าได้รับความเดือดร้อน ลำบาก โน่น นี่ นั่น ก็ดูเหมือนว่า จะโอเคแฮะ
บุคคคลากรต่างๆของ กทม. ดูเหมือนจะดีไปหมด
งานเทศกิจก็ดูเหมือนจะดี ไม่มีรีดไถพ่อค้า แม่ค้า อีกต่อไป
งานสิ่งแวดล้อม งานวิศวะ อะไร ก็ดูเหมือนจะไม่ "ดึง" ใบอนุญาตสิ่งปลูกสร้าง
พนักงานเก็บขยะก็ทำงานขยันขันแข็งไปเสียทุกเขต
ฝ่ายจัดการน้ำก็ดูเหมือนจะทำดีที่สุดแล้ว
ฝ่ายเอ็นเตอร์เทน ก็ยังจัดหนังกลางแปลงมาให้ประชาชนดู ผมก็ชอบนะ ไม่มีอะไรเสียหายนี่นา

อะไรที่ไม่ดี เรายกไปเป็นผลงานของอัศวิน 5 5 5 5

ที่เล่าๆมานี่ ไม่ได้ แซะ ชัชชาติหรอกนะครับ ล้อเล่นสนุกๆมากกว่า
เพราะ ผมก็กาเบอร์ 8 ไปกะเค้าเหมือนกัน
กาไปด้วยเชื่อว่า ชัชชาติ น่าจะเป็นตัวเลือกที่ดีที่สุด ก็แค่นั้น

แต่สำหรับผม กา แปลว่า กา
ไม่จำเป็น ต้องเชียร์ ไม่จำเป็นต้องปกป้อง
ผมยังพอจะโอเคกับการทำงานของชัชชาตินะครับ นี่ก็พูดตรงๆอีก
มี ขัดใจ นิดเดียว นิดเดียวจริงๆ
คือ ผมว่า ชัชชาติ PR มากไปนี๊สสส
กับเรื่อง "แกร่งที่สุดในปฐพี" ซึ่งผมว่า ชัชชาติคงไม่ภูมิใจกับเรื่องนี้ซักจะเท่าไหร่
บางทีกองเชียร์ ก็ไปทำให้คนที่เราเชียร์ อึดอัดใจ ไปโดยไม่รู้ตัว

ผม กา แต่ ไม่ชม ไม่เชียร์ ไม่ปกป้อง
ได้แต่ลุ้นว่า อะไรๆมันจะดีขึ้นบ้างในกทม.

วันนี้พอแค่นี้ ขอตัวไปวิดน้ำก่อน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่