อยากจะซื้อการ์ดจอมาใส่เพิ่มช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

ยังไม่ได้ตั้งงบ เพราะยังไม่รู้ว่าการ์ดจอตอนนี้ราคาเท่าไร เลยอยากมาสอบถามก่อน เพื่อคำนวนค่าใช้จ่ายไว้และเก็บเงินเผื่อค่ะ
ตั้งใจว่าจะซื้อภายในสิ้นปีนี้ค่ะ 

สเป็กคอมที่บ้าน PC
เมนบอร์ด : asus prime b550m-a 
power supply : corsair cv650-650W 80 plus bronze
AMD Ryzen 7 5700G 3.8GHz
RAM : 16 

พอดี AMD ที่ใส่อยู่ตอนนี้เป็นแบบ Onboard แล้วมันสามารถใส่เพิ่มได้ (ตอนนั้นงบไม่พอค่ะ ....)
เลยอยากได้แบบ เน้นเล่นเกม ทำงานกราฟิก 3D 2D ได้ ตัดต่อวีดีโอ อัพไฟล์ 1440P-4K ได้
ในอนาคตอาจจะมีสตรีม เลยอยากให้สามารถสตรีมเกมใด ๆ แล้วไม่กระตุกค่ะ (มีใช้ตัว โมเดลที่หน้าจอด้วย ไม่ใช่วีค่ะ)
แต่ยังเป็นเรื่องไม่แน่นอนแค่คิดไว้ว่าจะสตรีมค่ะ (สักวัน ถ้าว่าง...)
อาจจะเน้นไปทางทำงานด้านกราฟิกมากกว่าเล่นเกมนิดหน่อยนะคะ นิดนึ่ง...

รบกวนด้วยค่ะ หากงง ๆ ต้องขออภัยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่