เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

หลังผ่าฟันคุดมา ปวดฟันและปวดหัวมากๆ

เข้าเรื่องเลยละกันนะคะ คือเริ่มแรกเลย หนูปวดฟันคุดหนักมาก อักเสบ และมีหนองนิดหน่อย ไปเอ็กซเรย์ พบว่า ตรงฟันด้านล่าง โดนเส้นประสาท หนูปวดมากๆไม่รู้ว่าผ่าออกเลยได้มั้ย ฟันหนูขึ้นมาแล้ว แต่เหงือกมันก็ขึ้นมาด้วยเลยต้องผ่าค่ะ หมอบอกผ่าได้ ตอนผ่าคือทรมานมากๆค่ะ ปวดแบบทนไม่ไหว เติมยาชาแล้วเติมอีกก็ปวดอยู่ หน้าบวมไป3-4วัน สรุปผ่าเสร็จเวลาผ่านไปหลายวัน ยังปวดมากๆเหมือนตอนไม่ผ่าเลยค่ะ เพิ่มเติมคือ ปวดหัวและเวียนหัวหนักมากๆ เหงือกด้านในก็บวมและเป็นหนอง คือสรุปหนูติดเชื่อใช่มั้ยคะ ทรมานมากค่ะ คืออยากทราบว่า อาการแบบที่หนูเป็รสามารถผ่าได้เลยจริงๆใช่มั้ยคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่