งูไม่ยอมออกจากHide box เหมือนจะไม่กินน้ำด้วย

กระทู้คำถาม
ตามหัวกระทู้เลยค่ะ ทางนี้เลี้ยงงูคอร์นหลังจากให้อาหารน้องไปน้องก็เอาแต่ขดตัวในhide box ตลอด ไม่เลื้อยเลยค่ะ + เท่าที่สังเกตมาคือไม่ยอมออกมากินน้ำ (หรือาจจะออกมาในจังหวะที่ทางนี้ไม่อยู่จริง ๆ)

อยากถามว่าเป็นเรื่องปกติไหมคะ ทางนี้ยกhide box ออกเพื่อดูเค้าตลอด แต่ไม่ถี่มาก ประมาณ เช้าเย็น กลัวว่าเค้าจะเครียดเพราะแอบไปยกhide box ออก แต่ไม่ได้จับเลยนะคะ ทางนี้ปล่อยยาวเลย

มองหาอึเค้าก็ไม่เจอด้วยค่ะอยากจับเค้าสร้างความคุ้นชิน หรือเป็นช่วงเข้าคราบ ลอกคราบของเจารึเปล่าคะ ทางนี้พึ่งให้อาหารไปด้วยค่ะ ดูลักษณะไม่ออกเลยว่าเขากำลังเข้าคราบ ตาสีสด แถมก่อนให้อาหารก็เลื้อยบ่อยดูออกเลยว่าหิวอยู่

ยังไงก็ขอบคุณสำหรับคำตอบมาก ๆ เลยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่