ปากแห้งบ่อย ปากดำ

อยากให้ช่วยบอกวิธีแก้ปากแห้งหน่อยครับคือปากแห้งบ่อยมากไปคนตามในเน็ตเขาก็บอกให้กินน้ำบ่อยๆไม่เลียปากทาวาสลีน แต่พอผมทำก็ไม่หาย ตอนนี้ผมดื่มน้ำบ่อยมาก ก็ยังแตกอยู่ วาสลีนก็มาแต่เดี๋ยวนี้ก็ไม่ค่อยได้ทาแล้ว เพราะก็ไม่ค่อยได้สะดวกมาทาทุกวันบางครั้งก็เผลอไปเลียไปเช็ดก็ต้องทาใหม่ใส่เมสไปก็เลอะเมสอีก ปากผมก็พยายามไม่เลียแต่มันก็เลียไปเองไม่รู้ทำไมพยายามเลี่ยงแล้วแต่ก็เผลอไปเลีย พอมีวิธีไหนช่วยได้บ้างครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่