คิดว่ากำลังจะซื้ออูคูเลเล่

สวัสดีเพื่อนๆพี่ๆชาวพันทิป 

เราคิดจะซื้ออูคูเลเล่เป็นเครื่องดนตรีชิ้นแรกค่ะ เพื่อนแนะนำให้ซื้อกีต้าร์โปร่งแต่เราไม่ค่อยชอบเท่าไหร่กลัวจะเล่นยากด้วยเพราะไม่เคยแตะเครื่องดนตรีเลย

ส่วนยี่ห้อที่กำลังสนใจเป็นLanikaiค่ะ 

คร่าวๆเรื่องมีอยู่ว่า เห็นคนโคฟเวอร์เพลงด้วยตัวนี้แล้วชอบมากค่ะประจวบกับกำลังหาดูพอดี ตัวเราไม่มีความรู้ด้านนี้ด้วยค่ะ คิดว่าถูกใจตัวไหนก็คงซื้อโลด 

ที่มาคลิปค่ะ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
ยังไม่แน่ใจรุ่นในคลิปนะคะ รบกวนทุกคนแนะนำด้วยค่ะ  ขอบคุณค่า🥺🙏
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่