เราทำผิดหรือถูกควรจะคบเพื่อนแบบนี้ไหม?

กระทู้คำถาม
คือเราทะเลาะกับเพื่อนค่ะ เรื่องก็มีรุ่นพี่ด้วย คือตอนแรกกลุ่มเพื่อนเรา แล้วก็เราด้วยค่ะคือเพื่อนไปพูดว่าพี่เค้าอะไรงี้จากนั้นพี่เขาก็ทักมาหาเพื่อนเราบอกประมาณว่า เอาเพื่อนที่รู้มาด้วยนะ คือหลังจากเรารู้ เราก็ไปอธิบายให้พี่เค้าฟัง พี่เค้าก็ไม่ได้เอาเรื่องไรแล้ว แต่เพื่อนเราโกรธเราเพราะว่าเราเอาคำที่เพื่อนเราด่าในแชทไปให้พี่เค้าดู ตอนนั้นพี่เค้าถามว่า เพื่อนเราได้ด่าอะไรอีกไหม เราก็บอกว่าไม่แต่พี่เค้าไม่เชื่อ แล้วจะมาหาเราที่ห้องเรียนเราอ่ะค่ะ เราเลยต้องแคปแล้วส่งไปให้ดู เอาจริงๆเราก็ เห็นแก่ตัวมากๆ ที่เอา
ตัวรอดเราเดียว แต่เวลานั้นมันก็ต้องทำแบบนั้นจริงๆ เราขอโทษเพื่อนทุกคนแล้วแต่ เพื่อนมันก็เอาลงเฟสแล้วบอกเอาตัวรอดเก่ง นกสองหัว คือเราอยากเอาตัวรอดอ่ะค่ะ แล้วทุกคนก็ไม่ได้มีเรื่องกับรุ่นพี่แล้ว เราไม่อยากไปโรงเรียนเลย ทำไงดีค่ะ แล้วมันก็บอกว่าไม่ให้อภัยเราด้วย ทั้งที่ผ่านมาเราก็ดีกับเพื่อนตลอด
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่