After Show Game Episode 0 : Team Draft

กระทู้สนทนา
กลับมากับรายการ Prediction ที่ปรับรูปแบบเกมส์และกติกาใหม่

ให้ลุ้นไปกับผู้เข้าแข่งขัน จะเฮงก็พากันเฮงไปด้วยกัน จะซวยก็ซวยไปด้วยกัน

พร้อมทวิสต์เล็กๆ น้อยๆ ในแต่ละตอน

ในรายการ

After Show Game

กติกา
1. ส่งรายชื่อลูกทีมของตัวเองก่อนวันอังคารที่ 20 ก.ย. 65 ก่อนเวลา 00.00 น. (ขึ้นวันพุธที่ 21 ก.ย. 65)
2. ลูกทีมในแต่ละทีม จะประกอบไปด้วย ผู้เข้าแข่งขัน 6 คนจากรายการเซอร์ไวเวอร์ และผู้เข้าแข่งขันรายการดิอะเมซิ่งเรซจำนวน 3 ทีม
สามารถดูรายชื่อผู้เข้าแข่งได้จากลิงค์ด้านล่างได้เลยครับ
3. ในแต่ละทีมจะต้องมีลูกรักในทีมจาก Survivor และ TAR อย่างละ 1 คน/ทีม ลูกรักจะเป็นตัวดับเบิ้ลคะแนนในแต่ละอีพี สามารถเปลี่ยนลูกรักในทีมได้ทุกอีพี   ***ตอนส่งรายชื่อทีมรบกวน วงเล็บต่อท้ายชื่อว่า ลูกรัก ด้วยนะครับ เช่น Tori (ลูกรัก) เป็นต้นครับ***
4. ห้ามแก้ไขความเห็นหลังจากส่งรายชื่อแล้ว (อีพีนี้อนุโลมให้แก้ได้ตลอด แก้ไขรายชื่อทีมได้ก่อนถึงวันที่ 20 ก.ย. 65 ก่อนเวลา 00.00 น. ครับ)
5. ส่งคำตอบได้หน้าไมค์ได้เลยครับ
6. การตัดสินของโฮสต์ถือเป็นที่สิ้นสุด ยกเว้นว่าบ้งจริง เอ๋อจริง เอาหลักฐานมาแย้งได้เลยนะครับ
ถ้าผิดกติกา ขออนุญาตไม่นับคะแนนให้ในตอนนั้นครับ

การให้คะแนน

Survivor
1. ถ้ากรณีที่มีลูกทีมที่ชนะ Immunity Challenge จะได้ 5 คะแนนต่อคน
2. ถ้ากรณีที่มีลูกทีมไปสภาเผ่าและไม่มีชื่อโดนโหวตออก จะได้ 3 คะแนนต่อคน
3. ถ้ากรณีที่มีลูกทีมไปสภาเผ่าและมีชื่อโดนโหวตแต่ไม่ถูกโหวตออก จะได้ 1 คะแนนต่อคน
4. ถ้ากรณีที่มีลูกทีมไปสภาเผ่าและถูกโหวตออก จะถูกหัก 1 คะแนนต่อคน
5. ถ้ากรณีที่มีลูกทีมไปถึง Final Tribal Council จะได้ 5 คะแนนต่อคน
6. ถ้ากรณีที่มีลูกทีมเป็น Sole Survivor จะได้ 10 คะแนน
7. ถ้ากรณีที่มีลูกทีมควิทหรือเมดอีเวค จะถูกหัก 5 คะแนนต่อคน

The Amazing Race
1. ถ้ากรณีที่มีลูกทีมที่ชนะในเลคนั้นๆ จะได้ 5 คะแนน
2. ถ้ากรณีที่มีลูกทีมที่เข้าเส้นชัย Top 3 (อันดับ 2 และ 3) ในเลคนั้นๆ จะได้ 3 คะแนนต่อทีม
3. ถ้ากรณีที่มีลูกทีมที่เข้าเส้นชัย Bottom 2 (รองสุดท้าย) ในเลคนั้นๆ จะถูกหัก 1 คะแนน
4. ถ้ากรณีที่มีลูกทีมที่เข้าเส้นชัยอันดับสุดท้าย ในเลคนั้นๆ จะถูกหัก 3 คะแนน
5. ถ้ากรณีที่มีลูกทีมที่ได้แข่งในเลคสุดท้าย จะได้ 3 คะแนนต่อทีม
6. ถ้ากรณีที่มีลูกทีมเป็นผู้ชนะของรายการจะได้ 10 คะแนน
7. ถ้ากรณีที่ลูกทีมทำผิดกฎกติกาหรือโดนปรับเวลา จะถูกหัก 5 คะแนนต่อทีม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่