แมวโดนหมากัดไม่มีเงินรักษา

ทุกคนคะเราควรทำยังไงดีคะ แมวเราเพศเมียอายุประมาณเกือบๆปี โดนหมากัดค่ะ เป็นสองแผลใหญ่ๆข้างลำตัวโทรไปหารพ.สัตว์หมอบอกค่ารักษาประมาณ2,000ซึ่งเราไม่มีเงินขนาดนั้น300-500เรายังพอหายืมได้แต่นี่เป็นพันเลยค่ะ แรกแมวเราก็เหมือนจะเจ็บเลยลุกเดินไปนอนที่นึงแต่สักพักก็นิ่งนอนนิ่งมากค่ะ แต่ยังหายใจอยู่ เราล้างน้ำเกลือกับใส่ยาเบตาดีนผสมน้ำเกลือทาภายนอกแล้ว แต่ตอนโทรไปหมอแนะนำให้ล้างข้างในด้วยค่ะซึ่งเงินก็ไม่พอค่ะเลยเลือกมาแค่น้ำเกลือกับเบตาดีน พวกสำลีด้วยค่ะ ที่เหลือหรือพวกยาเราไม่มีทุนจริงๆค่ะ แมวเราพอมีโอกาสรอดมั้ยคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่