ลูกดื้อมากค่ะ

สวัสดีค่ะเรามีลูกสาว2คน อายุ13กับ14ค่ะ ไม่ได้อยู่กับลูกตั้งแต่เล็กๆเพราะต้องมาทำงานที่ชลบุรี ให้ลูกอยู่กับตายายที่เชียงใหม่ คอยส่งเงินให้ปิดเทอมก็ให้ลูกมาเที่ยวชลบุรีบ้าง ส่งลูกเรียนโรงเรียนอินเตอร์ค่าเทอมราวๆ3หมื่นทั้งคู่ ขึ้นมัธยมก็เข้าสายวิทย์-คณิตเกรดไม่เคยตกไม่เคยต่ำกว่า3.5มาตั้งแต่ประถมเลยค่ะ (มีจ้างครูสอนพิเศษมาสอน1-3ทุ่มทุกวันจันทร์-ศุกร์)
ที่ผ่านมาก็เป็นเด็กดีตลอด เชื่อฟังไม่รั้น พูดอะไรก็ทำตาม
พอขึ้นมัธยมคนพี่มีแฟนไม่ยอมออกห้องเลย (ให้นอนกับยายนะค่า) ตอนกลางคืนก็ไปคุยกับแฟนในห้องน้าคนเดียว ยายก็ต้องไปไล่ให้ขึ้นห้องกลัวทำอะไรไม่ดีตลอด
คนน้องขึ้นมัธยม มีเรียกห้องปกครองเรื่องชู้สาว เพราะเข้าห้องนํ้ากับแฟน เราโกรธมากค่ะแทบจะส่งลูกไปเรียนโรงเรียนประจำเลย หลังๆมานี้คนน้องเริ่มรั้น จะไปเที่ยวทุกอาทิตย์เพราะเหตุผลไม่มีอะไรทำอยู่บ้าน เราต้องตื่นมาแล้วโทรไปหาลูกตลอดตอนมีปัญหา น้องก็พยายามอธิบายว่าแค่ไปเที่ยวใช้เงินตัวเอง ปวดหัวเลยค่ะ 
จะแก้อย่างไรดีคะ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่