อยากถามแนวข้อสอบเตรียมค่ะ

คือนี่คาดว่าจะเข้าเตรียมตอนม.4 แต่ตอนนี้อยู่ม.1ค่ะ พยายามอ่านหนังสือเรียนรู้เยอะๆค่ะ ลองหาข้อมูลคนที่ติด ข้อมูลก่อนสอบ แนวข้อสอบ แต่ก็คือยังไม่ได้ถามจากคนที่เคยสอบค่ะ อยากถามว่าแนวข้อสอบปีนี้ค่อนข้างยากไหมคะ ส่วนตัวอยากถามเรื่องวิทย์กับคณิตมากๆค่ะ คือรู้สึกว่าไม่เก่งวิทย์เลยค่ะ พวกที่ก็โอเคคืออังกฤษค่ะพูดได้คุยกับตช.พอได้ ส่วนคณิตศาสตร์ก็โอเคค่ะไม่แน่มากไม่ดีมาก แต่วิทย์คือไม่ได้จริงๆค่ะ เลยอยากรู้แนวข้อสอบค่ะ อยากอ่านเอาไว้ค่ะ เพราะรู้สึกว่าวิทย์ที่อ่านไปอาจไม่ได้ออก เพราะถ้าเขาออกที่ไม่ได้อ่านคือยากจริงๆ วิทย์เป็นวิชาที่จำเยอะมากๆค่ะ เลยอยากทราบแนวข้อสอบทุกวิชาของเตรียม ว่าแบบออกยังไงบ้างค่ะ ออกแนวไหนฟิสิกส์เป็นยังไง ชีวะควรอ่านยังไงด คณิตพอมีเนื้อหาอะไรบ้าง อังกฤษเป็นยังไงค่ะ ส่วนสังคมและไทยก็ถ้ามีใครเสริมให้ได้ก็เสริมให้หน่อยนะคะ เพราะรู้สึกไทยกับสังคมไม่แย่มากค่ะ ถือว่าเป็นท็อปของห้อง3วิชาคืออังกฤษไทยสังคม แต่ว่ากลัวว่าสอบเตรียมมันจะไม่ง่ายขนาดนั้นค่ะ รบกวนพี่ๆด้วยนะคะ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่