พาผลงานการถักนิตติ้งมาอวดโฉมกันค่ะ

กระทู้สนทนา
สวัสดีค่ะ ไม่ได้เข้ามาเล่นในห้องนี้ซะนานเลย มัวแต่ไปเล่นเฟส เล่นไอจี เลยลืมห้องนี้ไปเลย 555 เข้ามาดูอีกทีก็หลายปีแล้วนะคะที่เคยมาขอความเห็นจากเพื่อนสมาชิก ว่าจะถักผ้าพันคอซักผืน จะถักลายอะไรดี ซึ่งก็มีเพื่อนๆ ให้ไอเดียไปหลากหลายเลยค่ะ ก็เลยไปสืบเสาะแสวงหาวิธีการถักลายต่างๆ แล้วก็ซุ่มฝึกฝีมือซักระยะนึง กว่าจะเริ่มถักผืนแรกออกมา ซึ่งก็ไม่ได้ใช้ค่ะ ถักเก็บไว้ดูเฉยๆ เพราะไม่มีโอกาสจะได้ใช้เลย แต่ล่าสุดเพิ่งจะถักสำเร็จวิชามาก็เลยอยากเอามานำเสนอให้เพื่อนๆ ได้คอมเม้นท์กันค่ะ
          ผืนแรก แปลงร่างเป็นผ้าคลุมไปแล้วค่ะ ตอนแรกตั้งใจจะถักเป็นผ้าพันคอ ตอนแรกถักออกมาสองผืน แต่ด้วยความที่ถักแล้วก็คงไม่ได้ใช้อีกเหมือนเดิม ก็เลยเป็นการถักเล่นไป อันนี้เราใช้ไหมพรมสีเหลือบถักลายมอส ลายมันก็ค่อนข้างจะละเอียด เป็นปุ่มๆ คิดว่าลายนี้ก็น่าจะถักเป็นอย่างอื่นได้ อย่างเช่นเสื้อ หรือหมวก อะไรประมาณนี้ แต่เรายังฝีมือไม่ถึงขั้นค่ะ ถักได้แค่นี้ก็ดีนักหนาแล้วเนอะ ไว้ใช้เป็นผ้าคลุมเวลานั่งในห้องแอร์เย็นๆ หรือนั่งรถไปไกลๆ ก็ได้ค่ะ ขนาดกำลังดี แต่ถ้าถักต่อไปอีกหน่อยก็น่าจะได้ผ้าห่มผืนนึงเลยนะคะ 
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่