<<< ที่นี่ ป่าเชอร์วู้ด - Nottingham Forest >>> พรีวิว EPL#6 เปิดรัง CITY GROUND รับมือกับ บอร์นมัธ จำเป็นต้องมีแต้ม !!

สวัสดีครับ แฟนๆ "เจ้าป่า" และแฟนบอลทีมอื่นๆ ทุกท่านครับ ^^

ผ่านไปแล้ว 5 เกม ผลงาน ชนะ 1 เสมอ 1 และ แพ้ไปแล้ว 3 คือชนะทีมใหญ่อย่างเวสต์แฮม เสมอเอฟเวอร์ตั้น และแพ้นิวคาสเซิลในนัดแรก 2-0 แพ้สเปอร์อีก 2-0 และโดนโคตรทีมเต็งแชมป์แต่ยังเป็นรองจ่าฝูงตามหลังปืนใหญ่อยู่อย่าง แมนเชสเตอร์ ซิตี้ ยำเละไป 6-0 ตรงกับคำทำนายของ คริส ซัตตั้น อดีตดาวเตะของแบล๊คเบิร์นชุดแชมป์พรีเมียร์ลีก 1 สมัยและตอนนี้เป็นคอมเม้นเตเตอร์ เป๊ะ! แต่ถ้ารวมทุกรายการ มีบอลถ้วย คาราบาวคัพ ชนะกริมสบี้ทาวน์มา 3-0 เข้ารอบไปและจะเจอกับสเปอร์สอีกครั้ง (ไม่รู้จะได้ล้างแค้นหรือจะโดนย้ำแค้น)

รวมสรุปผลงานทุกรายการ ตามไทม์ไลน์ เป็นดังนี้ครับ

6 ส.ค. แพ้ นิวคาสเซิล 2-0 (เยือน)
14 ส.ค.ชนะ เวสต์แฮม 1-0 (เหย้า)
20 ส.ค. เสมอ เอฟเวอร์ตั้น 1-1 (เยือน)
24 ส.ค. ชนะ กริมสบี้ ทาวน์ 0-3 (เยือน/Carabao Cup)
28 ส.ค. แพ้ สเปอร์ส 0-2 (เหย้า)
1 ก.ย. แพ้ แมนฯ ซิตี้ 6-0 (เยือน)

วันนี้ เล่นในบ้าน รับการมาเยือนของ บอร์นมัธ ทีมน้องใหม่ซึ่งเลื่อนชั้นขึ้นมาจากแชมเปี้ยนชิพด้วยกัน

ดูตารางคะแนนกันหน่อยครับ.....

ตอนนี้ เรามี 4 แต้มจาก 5 นัด ซึ่งเท่ากับอีกสองทีมคือ เวสต์แฮม อันดับที่ 14 และ บอร์นมัธ อันดับที่ 16 เราอยู่ตรงกลางครับคือ 15 ด้วยผลต่างประตูได้เสีย...เราโดนยิงไปเยอะจากแมนฯซิตี้และสเปอร์สรวมกัน แต่นั่นยังไม่เท่ากับบอร์นมัธซึ่งนัดเดียวโดนลิเวอร์พูลยำไปถึง 9 ลูก เราจึงได้อยู่เหนือบอร์นสมัธในขณะนี้...แต่ด้วยคะแนนที่เท่ากันอยู่ทั้งสามทีม วันนี้ทั้งสามทีมจึงต้องดิ้นรนกันหมด โดยเวสต์แฮมคงต้องเหนื่อยหน่อยเพราะไปเยือนเชลซี (เอาใจช่วยเจ้าบ้านครับ แฮะๆ) ส่วนเรากับบอร์นมัธ ต้องมาเจอกันเอง ตัดกันเอง...

ดูตามฟอร์ม เราทั้งสองผ่านการโดนยำเละมาทั้งคู่ แน่นอนไม่มีใครอยากแพ้อีก!

แต่เจ้าป่าอยู่บ้าน ที่นี่ ป่าเชอร์วู้ด!! ดังนั้น แพ้ไม่ได้ !!!

ขั้นต่ำคือ 1 แต้ม, ทางที่ดี เอาชนะให้ได้!!

คะแนนที่จะได้จากนัดนี้ สำคัญมากๆ ครับ จะมีผลต่อกำลังใจของทุกคนในทีม มากทีเดียว...

C'MON YOU REDS !!!

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่