คดีฉ้อโกง รบกวนท่านผู้รู้ตอบข้อสงสัยเเละแสดงความเห็นให้ทีครับ?

"..ขอถามเป็นข้อๆดังนี้นะครับ"
1.ในหมายเรียกระบุว่าแจ้งข้อหาฉ้อโกง กำกับมาด้วยว่าขอดำเนินคดีถึงที่สุด
..ต่างกับฉ้อโกงเฉยๆยังไงครับ?
2. ในกรณีที่ติดต่อกับผู้เสียหายและตกลงชดใช้กันจนผู้เสียหายพอใจ ตกลงจะไปถอนแจ้งความให้ ผู้ถูกกล่าวหาก็ไม่จำเป็นต้องไปรับทราบข้อกล่าวหาแล้วใช่ไหม?
3. เมื่อถอนแจ้งความแล้ว หมายความว่าความผิดในคดีนี้จะจบลงเท่านี้และจะไม่มีหมายเรียกครั้งที่2หรือหมายจับตามมาใช่ไหมครับ
4. หลักฐานการตกลงในแชทว่าจะไปถอนแจ้งความหลังจากได้รับเงินตามที่เรียก เมื่อโอนเงินไปให้แล้วและมีหลักฐานเป็นแชทกับสลิปโอนเงินแปลว่าการยอมความสำเร็จแล้วใช่หรือไม่ ?
5. ผู้ถูกกล่าวหาจะดำเนินการอะไรได้บ้างถ้ารับเงินไปแล้ว อีกฝ่ายไม่ไปถอนให้ ?
6. เมื่อถอนแจ้งความแล้ว การไปขอยกเลิกอายัดบัญชีเป็นหน้าที่ของใคร?
..ถ้ามีคำถามเพิ่มเติมขออนุญาตมาตั้งคำถามเพิ่มนะครับ ขอบคุณทุกๆท่าน
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่