คนเลิกกันแล้วแต่ต้องมาอยู่ด้วยกันมันต้องอยู่กันยังไงครับ?

ต้องขอท้าวความก่อนนะครับ 
คือผมกับแฟนมีลูกด้วยกันตอนนี้คลอดได้9เดือนแล้ว
แล้วทะเลาะกันเนื่องจากผมจับได้ว่าเขาแอบมีคนอื่นผมจึงไล่เขาเพราะตอนนั้นอารมณ์ร้อนด้วย แต่พออารมณ์เย็นลงผมจึงคิดทบทวนดูว่าเขาก็แค่คุย ยังไม่มีอะไรกัน ผมจึงง้อเค้ากลับบ้านแต่แฟนผมขอห่างกันสักพัก เพราะรักผมน้อยลงด้วย ผมก็เข้าใจว่าเหตุการณ์ในครั้งนี้อาจจะทำให้เขาลำบากใจ เนื่องจากผมได้โพสเฟสประจานเขาด้วยผมเลยให้เวลาเขา จนตอนนี้ผ่านมาเกือบ1เดือน ผมกับเขาก็คุยกันตลอด ยังติดต่อกันตลอด แต่ผมที่เป็นคนโดนนอกใจก็กลายเป็นคนขี้ระแวง จึงทักไปหาเพื่อนเขา ทักไปหารุ่งน้อง ว่าเขาทำอะไรอยู่กับที่ไหนอย่างไรอย่างนี้ทุกวัน จนเขารู้สึกอึดอัด ลำคาน แล้วเขาก็บอกเลิกผม แล้วบอกผมอีกว่าจะกลับมาบ้านผมมาเลี้ยงลูก มาทำหน้าที่แม่ แต่เขากับผมตอนนี้ไม่ใช่สถานะแฟนกันแล้ว แต่เขาจะมาอยู่บ้านผม ผมเลยถามเขาไปว่าแล้วจะอยู่กันอย่างไงมาอยู่ด้วยกันไปก็ไม่มีความสุข จากนั้นเขาบอกว่าอยู่ไปงั้นๆแหละถ้ามันดีขึ้นอาจจะกลับไปคบไปเป็นแฟนกันเหมือนเดิม 
"ที่ผมอย่างรู้คือมันจะเป็นไปได้หรอครับคนหมดรักกันจะอยู่อย่างมีความสุข แล้วกลับมาคบกันเหมือนเดิม 
(ถ้า งง ก็ขอโทษด้วยนะครับ ไม่ค่อยุถนัดพิมสักเท่าไหร่)
ช่วยออกความคิดเห็นหน่อยนะครับ🙏🙏🙏

?"
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่