ใครพบเห็นน้องแมวสีดำ มีสีขาวหว่างคิ้วปลายคาง และปลายเท้า 3 ข้าง บ้างคะ

กระทู้คำถาม
+++++ น้องแมว ชื่อ นำโชต +++++
เมื่อวันอังคารที่ 30 ส.ค. 2565 เวลาประมาณ 15.30 น. พิกัดซอยแบริ่ง 50/1 น้องแมวตัวเมียสีดำ ใบหน้ามีสีขาวตรงหว่างคิ้ว จมูกและคาง ลำตัวสีดำโดยเท้า 3 ข้างจะมีสีขาว เหมือนกับใส่ถุงเท้า ยกเว้นขาหน้าขวาที่ไม่มี ใต้ท้องมีขาวบางส่วนค่ะ น้องมีปลอกคอเล็กๆสีเขียวค่ะ

ดิฉันมีร้านขายของในอพาร์ทเม้นค่ะ ปกติจะปล่อยน้องออกมาเดินเล่นไ่ม่นาน น้องก็จะกลับมาค่ะ จากนั้นก็จะล่ามน้องไว้ ป้องกันน้องหลุดหาย  แต่ครั้งนี้น้องได้วิ่งเล่นและหายไปไม่กลับมา เนื่องจากที่พักอาศัยเป็นอพาร์ทเม้นค่ะ ไม่แน่ใจว่าติดรถท่านใดไปหรือเปล่า ทางดิฉันเองได้เดินตามหาในบริเวณใกล้เคียงมาจนถึงวันนี้ ก็ยังไม่มีทีท่าว่าน้องจะกลับมาค่ะ

ดิฉันเก็บน้องมาเลี้ยงตั้งแต่เกิดค่ะ ได้ยินน้องร้องเสียงดังมากมาคงมีใครนำมาทิ้ง จนตอนนี้น้องอายุประมาณ 7 ปี ไม่เคยพลัดหลงไปที่ไหนเลย สงสารน้องค่ะ กลัวน้องจะเป็นอันตราย กลัวน้องหิว กลัวน้องไม่มีที่นอน ดิฉันทุกข์ใจมากค่ะ

หากเพื่อนๆในห้องนี้บังเอิญพบน้อง รบกวนติดต่อกลับนะคะ  ขอบคุณมากๆค่ะ

#ปาฏิหารย์ #ภาวนา #ขอให้น้องปลอดภัย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่