ถ้าทำงานจนถึงอายุสัก 50 เงินเดือนที่ปรับมาเรื่อยๆ จะไปถึง 50000-60000 บาทไหมครับ

อยากถามพี่ๆ ที่ทำงานมานานๆแล้วครับ

ถ้าทำงานเป็นพนักงานออฟฟิตธรรมดา ไปเรื่อยๆแบบไม่ได้ปรับตำแหน่งเป็นผู้จัดการ
แล้วเงินเดือนก็ขึ้นแบบปีล่ะ 3-5% ไปเรื่อยๆ

ถ้าทำงานจนถึงอายุสัก 50 เงินเดือนตอนนั้นที่ปรับมาเรื่อยๆ จะไปถึง 50000-60000 บาทไหมครับ
หรือว่าถ้าไม่ได้ปรับตำแหน่ง ก็เงินเดือนไม่ขึ้นแล้ว แบบเงินเดือนตันเพดานแล้ว
ทำงานไปเรื่อยๆแบบเงินเดือนไม่ขึ้นแล้ว

////
ประเด็นที่อยากรู้คือ เรื่องเงินชนเพดานเงินเดือนอ่ะครับ
เลยอยากรู้ว่าที่อื่น เขามีเหตุการณ์เงินชนเพดาน แล้วทำงานไปแบบเงินเดือนไม่ขึ้นไหมบ้างครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 34
ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นมากครับ เพี้ยนmbpt
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่