นำสร้อยทองไปเปลี่ยนลาย แต่ได้ทองที่มีรอยต่อมา ทำไงดีคะ

ทองหนูเป็นสร้อยคอทอง 1 บาทค่ะ

อยากได้ลายที่ถูกใจกว่านี้เลยไปเปลี่ยน ที่ห้างพันธุ์ทิพย์ ชั้น 1

หนูไม่มีประสบการณ์ เกี่ยวกันเรื่องพวกนี้เลยค่ะ เขาก็ชั่งน้ำหนักทองก่อนได้มาให้ดู คือ 15. เท่าไหร่นี่แหละค่ะ

พอเปลี่ยนมาแล้ว

สีทองดูเข็มกว่าอันเก่า และเหมือนสร้อยมีรอยต่อ เหมือนเคยขาดมา

หนูดูไม่ระเอียดเองค่ะเพราะเข้าใจว่าเขาคงไม่ทำแบบนี้กับเรา คิดว่าจะได้ทองใหม่ มาแต่พึ่งมาเห็นค่ะ

ใบรับประกันก็ไม่มีค่ะ

ทำไงดีคะ รบกวนแนะนำหนูหน่อยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่