ถ้าผมจะเรียน ป.ตรี อีก2 ปี พอจบ ผมยังมีสิทธ์จับใบดำใบแดงอยู่ไหมครับ

กระทู้คำถาม
ขอสอบถามหน่อยครับ
ตอนนี้ผมกำลังจะจบ ปวส พอดีผมจะเรียน ป.ตรี ต่อ ซึ่งเรียนต่ออีกแค่2ปี ผมเลยคิดว่าจะผ่อนผัน เพราะเรียนป.ตรีต่อแค่2ปีเอง พอผมเรียนจบ ป.ตรี ผมยังมีสิทธิ์ได้ไปจับใบดำใบแดงอยู่ไหมหรอครับ หรือ ต้องไปเป็นเลย ถ้าจับตอนอายุ 21 ผมเรียนจบก็ประมาณ 22-23
ผมเลยอยากทราบว่าผมจบ ป.ตรีมา ผมยังมีโอกาศได้ไปจับลุ้นใบดำใบแดงอยู่ไหมมม
เพราะที่ผมไล่อ่านหาข้อมูลมา บางคนก็บอกยังมีสิทธิ์ได้จับอยู่ บางคนก็บอก เรียนจบก็ต้องเข้าไปเป็นเลยไม่มีสิทธิ์ได้จับ ผมเลยงง
ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่