[CR] เพื่อนๆ ใช้ Cetaphil สูตรใหม่แล้วรู้สึกยังไงกันบ้าง?

กระทู้รีวิว
เพื่อนๆ ใช้ Cetaphil สูตรใหม่แล้วรู้สึกแบบเราบ้างมั้ย ส่วนตัวใช้แล้วผิวหน้าแข็งแรงขึ้น หน้านุ่ม ดูผิวสุขภาพดีขึ้น ต้องบอกก่อนว่าปกติเราเป็นคนผิวแพ้ง่าย สิวขึ้นง่าย ก่อนหน้านี้เคยแพ้ยี่ห้อนึงใช้แล้วคันหน้ายิบๆเลย เราเลยเปิดใจลองตัวนี้ที่หลายๆคนบอกว่าเหมาะสำหรับผิวแพ้ง่ายโดยเฉพาะ ลองใช้ไปสักพักคือดืออออมากกก ไม่แพ้เลยยย ตอนแรกกล้าๆ กลัวๆ เพราะมีประสบการณ์ไม่ค่อยดีมาก่อน และไม่อยากหน้าพังอีก สรุปคือเวิร์คมาก
สำหรับ Cleanser ตัวนี้ใช้ล้างหน้าได้สะอาดดีไม่แห้งไม่เอี๊ยด หลังล้างเสร็จ ยังทิ้งความชุ่มชื้นไว้ เลิศมากสมคำร่ำรือ แล้วยังสามารถใช้เป็น Make-up remover เช็ดเครื่องสำอางได้ด้วยนะ ส่วน Moisturising ซึมเข้าผิวไว ไม่หนักหน้าเลย ปกติถ้าเรานั่งเรียนในห้องแอร์นานๆ หน้าจะเริ่มเยิ้มๆ ออกมาละ 555 แต่อันนี้รู้สึกว่าหน้าอิ่มน้ำตลอดเวลา เลิฟมากก แนะนำใช้คู่กันจะรู้สึกว่าผิวเปลี่ยนไปเลย ใครผิวแพ้ง่ายต้องชอบตัวใหม่เหมือนเรา 👍🏻
ชื่อสินค้า:   Cetaphil
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่