เป็นหนี้บ้าน+OD +สินเชื่อเพื่อการพาณิชย์+บัตรเครดิต บลาๆ ทำยังไงดี ปล่อยฟ้องล้มละลายดีไหม

ตอนนี้ค่ะ ผ่อนจ่ายไม่ไหวแล้ว ล้มอย่างมาก เราทำธุระกิจส่วนตัวจด หจก. มาได้ 2 ปี ทำธุระกิจมาได้ 4 ปี แล้ว ขายกระเป๋าแบรนด์ออนไลน์ค่ะ แต่เกิดบริหารเงินผิดพลาด และโดนโกงด้วยจากการฝากเทรด และเราก็เทรดเสียเองด้วย เหมือนเราติดการพนันค่ะ ตอนนี้เลยหมดตัว ติดลบ พักธุรกิจไปหลายเดือนแล้ว ตอนนี้เพิ่งเริ่มทำงานประจำ ได้เงินเดือน ถ้ารวมรับก็คง 20,000/ด. ค่ะ คิดว่าไม่น่าจะไหวู้ ถ้าสู้แบงค์เค้าจะให้เราจ่ายได้น้อยสุดเท่าที่ไหวได้ไหม  ถ้าไม่มีจ่าย จ่ายไม่ได้ ปล่อยฟ้องล้มละลายดีไหม เราเหนื่อยมากๆเลยค่ะ เราตัวเปล่าค่ะไม่มีลูก สามี กู้ชื่อคนเดียวไม่ได้กู้ร่วมค่ะ
หลักๆของแบงค์เขียวค่ะ

1. หนี้บ้าน ผ่อนมาได้ แค่ปีกว่า ยอดหนี้ทั้งหมด 3,600,000
ผ่อนต่อเดือน 16,400฿ ตอนนี้ปล่อยเช่าอยู่ค่ะ ค่าเช่าเอามาจ่ายค่างวดบ้าน

2. OD วงเงิน 1ล้าน เต็มวงเงิน ไม่มีจ่ายดอกมา 2 เดือน ถ้าสิ้นเดือนนี้เดือนที่ 3 แล้วค่ะ ไม่มีหลักทรัพย์ค้ำ

3. สินเชื่อเพื่อการพาณิชย์ 183,000 ไม่ได้จ่ายมา 2 เดือน สิ้นเดือนนี้เข้าเดือนที่ 3 เหมือนกันค่ะ

4. บัตรเครดิต 72,000
5. บัตรเงินสด k 32,000
6. บัตรเงินสดยูเมะ 38,000

7. มีหนี้ที่ยืมเขามาลงเทรดหุ้น 50,000 ด้วย ตอนนี้หมดไปหมดแล้ว ถ้าถึงเวลาเขาจะฟ้องถ้าไม่มีจ่าย เราจะถึงขั้นคุกไหมคะ มีในเรื่องของกระเป๋าที่เขาเอามาฝากขายด้วยแล้วเราขายแล้วแต่ไม่ได้บอกเขาไม่ได้โอนเงินให้เขาเอาไปเล่นหมด หลักแสนค่ะ ถ้าเขารู้มาเมื่อถึงกำหนดคืนเงิน 5 หมื่น แล้วฟ้องทำไงดีคะ

ตอนนี้จ่ายได้แค่ค่าบ้าน นอกนั้นค้างชำระเข้าเดือนที่ 3 แล้วค่ะ ทำยังไงดีคะ ไม่ได้รับสายทวงหนี้เลย ทำงานไม่ว่างรับด้วยค่ะ  จริงๆก็ปลีกตัวออกมารับได้แต่แค่ไม่อยากรับที่ทำงาน มันจะเหมือยเราหนีหนี้ไหมคะ 

คือตอนนี้เราไม่ไหวจะจ่ายแล้ว 

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ดีแล้วครับ ปล่อยเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่