เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

เขียนโปรแกรมArduinoยังไง

คือผมทำงานคอม แล้วครูให้สุ่มโครงงานแล้วผมโชคร้ายได้เขียนโปรแกรมArduinoแล้วคือคนในกลุ่มไม่รุ้เรื่องเลย เลยมาถามในนี้ครับ แล้วเดี๋ยวจะไปถามอาจารย์พน.

คือตอนนี้พอรุ้เรื่องบ้างแล้วว่าทำไง ติดแค่เขียนโค้ดไม่เป็น จะมีแผงโซลาเซลล์เก็บพลังงานไว้ในถ่านแล้วปล่อยพลังงานมาที่บอร์ด พอเครื่องทำงานก็จะตรวจจับควัน แล้วพอมีควันแก๊สมาก็จะให้มันแจ้งเตือนไปในไลน์อะครับ

ใครพอมีคลิปหรือช่วยอะไรได้ รบกวนเม้นไว้หน่อยนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่