สอบเข้าจุฬาภรณ์ราชวิทยาลัย ปทุมธานี ต้องเตรียมใบอนุญาตอะไรบ้าง?

สวัสดีค่ะ ตามหัวข้อเลยค่ะ อยากรู้ว่าถ้าเข้าม.1แล้วต้องเตรียมพวกใบปพ.อะไรบ้าง เห็นหนูไปขอแล้วคุณครูบอกให้ลงทะเบียนในเว็บไซต์ คือหนูต้องสมัครสอบสสวท.วันที่1ที่จะถึงก่อนหรอคะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ปีการศึกษา 2566 ประกาศเปิดรับสมัคร ม.1 แล้วเหรอ
หน้าเพจ รร หน้าเวป รร ยังไม่มีประกาศอะไรเลย
ตอนนี้มีแต่ประกาศรับ ม.4 อยู่

แต่แว่วๆ มาเหมือนกันว่า สมัครสอบรอบแรก สสวท จะเปิดเดือนกันยายน (แต่ยังไม่เห็นประกาศนะ)
ตอนสมัครก็น่าจะใช้เอกสารพวกนี้
ใบ ปพ ต้องใช้อยู่แล้ว เกรด 4 เทอม ( ป.4 และ ป.5 ) จะได้เป็นแบบชั่วคราว มีอายุใช้ได้ 4-6 เดือน
เกรดไม่ต่ำกว่า 3.5 ทั้งเกรดรวม เกรดคณิตและวิทย์

รูปถ่ายไม่เกิน 6 เดือน

บัตรประชาชน
ก็น่าจะมีแค่นี้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่