ระเบียงห้องตัวเองแท้ๆจะใช้ต้องเกรงใจห้องฝั่งตรงข้ามอีกกก😅

กระทู้สนทนา
ระเบียนห้องตัวเองแท้ๆจะใช้
ก็ต้องเกรงใจห้องฝั่งตรงข้าม ชาวคอนโดมีประหากับการใช้ระเบียงที่ต้องจ้องหน้ากับห้องฝั่งตรงข้ามกันบ้างไหมคะ😅

ห้องของเราเนี่ยระเบียงมันจะหันหน้าเข้ากับตึกฝั่งตรงข้าม ซึ่งห้องฝั่งนั้น พึ่งย้ายเข้ามาอยู่ เราก็อยู่มาปกติ คือแฟนเป็นคนสูบบุรี่ที่ระเบียง(ตอนนั้นไม่มีกฏห้ามค่ะ)(ขอเพิ่ม. ตอนนี้ไม่สามารถสูบที่ระเบียงได้แล้วค่ะต้องไปสูบที่ทางคอนโดจัดไว้ให้แล้วค่ะ🙏🏼)แล้วก็ไปยื่นดูโน่นนี้นั่น คุยโทรศัพท์บ้าง ดูต้นไม้ ก็คือใช้งานบ่อยๆตรงพื้นที่นี่...

ห้องนั้นเป็นสาวสวย ผิวดี ก็ไม่มีไร แต่ที่นี้เขาน่าจะขายเสื้อผ้าออนไลน์ แล้วเขาไลน์สด แต่ช่วงเวลาคือตั้งแต่เย็น หัวค่ำไปเรื่อย ประเด็นคือ เขาหันหน้าเขาออกมาทางระเบียง ซึ่งเราก็จะมองเห็นเขา และเขาอาจจะใส่ชุดน้อยชิ้นเผื่อเปลี่ยนเสื้อผ้าอะไรใดๆ ซึ่งเราไม่มีปัญหาเลยค่ะ บางที่เขาอยู่บ้านโป๊มาก เราก็ไม่ติดนะเพราะเป็นพื้นที่ส่วนตัวเขา เขาจะใส่ยังไงก็ได้ แต่เขาเหมือนแสดงความไม่ค่อยพอใจออกมา ถ้าเราออกไประเบียงในเวลานั้น หรือมันปะสบตากันพอดี คือคอนโดอะถ้ามืดแล้ว คุณเปิดไฟทั้งห้อง เปิดม่าน ม่านกรองแสง เปิดหมดอะ มันเห็นหมดนะคะในห้องอะ มันชั้นเยื้องๆกัน แล้วหันหน้าหากันแบบนี้อะ ตามันก็จะไปมองตามแสงไง แล้วบางครั้งเขาอยู่บ้าน เปิดม่านห้องนอน นอน คือมันก็เห็นอะ เราไม่ได้จะเจตนาไปมองอะไรขนาดนั้น บางครั้งเราออกไปซักผ้า รดน้ำต้นไม้ เขาก็รีบมาจะปิดม่านใส่แบบจงใจอะนะ (เราคิดเอง)คนที่รู้สึกอึดอัดมากคือสามี นางบอกกลัวเขาจะเข้าใจผิด กลัวเป็นเรื่องเป็นราวกันจังเลย

ทุกวันนี้คือจะใช้ระเบียงเกร็งมาก จะยืนอยู่นานๆก็กลัวเขาจะเข้าใจผิดไหมไรไหม
เราเดี๋ยวนี้เราออกไปก็รีบเข้ามาเลย ม่านเราก็ไม่ค่อยเปิด เขาแค่เห็นเราออกไปปุบ ลากม่านปิดแบบรุนแรงเลย😅

ใครเคยมีประสบการณ์ไหม แก้ไขยังไง
หรือแจ้งนิติไว้ดี😅แจ้งว่าไงดี😅

หัวจะปวดมาก😂 ยังไงก็ได้ขอแค่อย่าเข้าใจผิดก็พอ ไม่มีเจตนาไปตั้งใจมองเลยจริงๆค่ะ🙏🏼
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่