เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ถ้าเราทำประกันรถชั้น1 ไว้2ที่ ถ้ารถหาย จะสามารถเคลมได้ทั้ง2ที่ไหมคะ

ถ้าเราทำประกันรถชั้น1 ไว้2ที่ ถ้ารถหาย จะสามารถเคลมได้ทั้ง2ที่ไหมคะ

ตัวอย่าง เช่น

1. ซื้อประกันชั้น1กับ บ.A ไว้ ทุนประกัน 200,000฿

2.ซื้อประกันชั้น1กับ บ.B ไว้ ทุนประกัน 300,000฿

ตามตัวอย่างนี้ ถ้ารถสูญหาย จะสามารถเคลมได้ทั้ง2บริษัท แล้วได้ทุนประกันรวม 500,000 ไหมคะ?

หรือ สามารถเบิกได้ที่เดียวคะ?

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่