ทำร้ายร่างกาย อายุ18ปีแต่ยังเรียนอยู่ โดนอะไรบ้าง

ถ้าเราไปทำร้ายร่างกายคนอื่น เราจะโดนอะไรบ้างคะ
แต่ตอนนี้ยังเรียนหนังสืออยู่ ม 6 แล้วเจ้าทุกข์ก็รุ่นเดียวกัน
โดยเขาไปแจ้งความ เรียกค่าเสียหาย10,000บาท แต่เราไม่มี 
เราควรทำยังใงคะ เราจะติดคุกใมคะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
ไม่ติดหรอกถ้าไม่ได้ถึงขนาดพยายามฆ่า สารภาพให้การเป็นประโยชน์ก็ลดโทษครับยิ่งทำผิดครั้งแรกก็คงแค่รอลงอาญา หรือบำเพ็ญประโยชน์ คือคุกมันก็ไม่ได้ติดง่ายๆนะ ศาลไม่อยากเอาใครไปติดคนมันเยอะแล้ว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่