Adapter 2 ตัวนี้เป็นประเภทเดียวกันไหม และใช้แทนกันได้ไหมครับ

ตัวที่ 1 เขียนไว้ว่า
AC ADAPTER
INPUT : 120-240V 50/60Hz 0.7A MAX
OUTPUT : 12V -_-_-_ 2A (จริงๆแล้วเส้นบนเป็นเส้นยาว เส้นล่างเป็นเส้นประ)
- ---- 0 ---- +

ตัวที่ 2 เขียนไว้ว่า
AC-DC ADAPTER
INPUT : 100-240V 50/60Hz
OUTPUT : 12V -_-_-_ 2A (จริงๆแล้วเส้นบนเป็นเส้นยาว เส้นล่างเป็นเส้นประ)
- ---- 0 ---- +

ขออภัยที่บัญชีผมใส่รูปไม่ได้ครับ
เป็น Apapter ของ Router wifi ตัวที่ 1 เป็นตัวเดิม ตัวที่ 2 เป็นตัวที่จะซื้อ ทั้ง 2 ตัวสัญลักษณ์เหมือนกันเกือบทั้งหมด
แต่ผมติดตรงที่ตัวที่ 1 เขียนไว้ว่า AC ADAPTER ส่วนตัวที่ 2 เขียนไว้ว่า AC-DC ADAPTER
ผมอยากทราบว่า มันเป็นประเภทเดียวกันไหมครับ และใช้แทนกันได้ไหม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่