เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

Introvert กับ Extrovert?

สวัสดีค่ะ อยากรู้ความรู้สึกของคนที่เป็น Introvert หน่อยค่ะ คือเรามีแฟนที่เป็น Introvert อยากจะทำความเข้าใจเกี่ยวกับเขาให้มากขึ้น เขาบอกกับเราว่าไม่ชอบออกไปเจอผู้คน ไม่ชอบที่ๆมีคนเยอะ เป็นคนที่ชอบดูคนเดียว แต่ก็ไม่ปฎิเสธที่จะอยู่กับเรา แต่จะปฎิเสธกับการอยู่กับเพื่อนของเพื่อน ไม่ชอบเข้าสังคมเราเลยอยากรู้ว่าเราต้องปรับตัวและจะได้ทำความเข้าใจเพราะเราเป็นคนจำพวก Extrovert เลยอยากขอคำปรึกษาว่าเราควรทำความเข้าใจหรือควรรู้ว่าสิ่งไหนที่ไม่ควรทำบ้างค่ะ / ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่