(>~<) ขอถอนคำพูด จะไม่กล้าสบประมาทแล้วจ้า

ข้าน้อยขอถอนคำพูดไม่กล้าสบประมาทกระต่ายแล้วจ้า

ความเดิมคือว่าซื้อกระต่ายมาสองตัว
ตัวผู้ 1 ตัวเมีย 1
เข้าโครงการลูกขอเล่น แม่ต้องเลี้ยง 😅 ชะตากรรมนี้คิดว่าน่าจะมีกันทุกบ้าน

สวัสดีค่ะหนูชื่อ Minute เป็นพันธุ์ฮอลแลนด์ลอป holland lop พันธุ์นี้ลักษณะเด่นคือขนฟูหูตก หน้าเหมือนเตารีดชนฝา ขี้อ้อน
สาวสวยเพดดิกรีแน่นเต็มใบ ส่งตรงมาจากร้านดังในจตุจักร กรุงเทพ

ทีนี้พอมีตัวเมียแล้ว
ก็คิดว่านางจะเหงาเลยถอยตัวผู้มาอีกตัว
เพื่อที่จะสอนลูกถึงวัฏจักรชีวิตในการเกิด
ว่าการเกิดมันน่าปิติยินดีที่มากแค่ไหน
การจะมีลูกกระต่ายเกิดได้นั้นจะต้องมีพ่อแม่ซึ่งเป็นเพศต่างกัน
ตัวผู้มีสเปิร์มตัวเมียมีไข่ และเพศศึกษากระต่าย 😆
การตั้งท้อง การคลอด และความหลากหลายทางพันธุกรรมของลูกที่เกิด ยีนต่างๆ
วงจรชีวิตกระต่าย
และสำคัญที่สุดคือดันไปสัญญากับลูกว่าจะเลี้ยงกระต่าย ถ้าลูกทำงานแลก
ซึ่งมันหมายถึงความรับผิดชอบ

ใช่ค่ะ ลูกรับผิดชอบแค่ช่วงแรก
นอกนั้นแม่เหมาหมด 😅

โอก็เลยไปทาบทามสู่ขอกระต่ายหนุ่มหล่อมาจากฟาร์มที่เชียงราย
หนุ่มหล่อใบเพ็ดดีกีแน่นของเรา
เจ้าของฟาร์มแนะนำดีมาก
เปิดกล่องออกมาตะลึงในความอวบอ้วน

ผมชื่อแครอทครับ เป็นหนุ่มนุ่มนวล
มาวันแรก เค้าน่ารักมาก
วิ่งเข้าไปหากันแล้วก็คอยเลียคนกัน

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่