คอมPCไม่อ่านแผ่นDVD

สวัสดีครับตามหัวข้อเลยครับ
พอดีผมต้องการเปิดแผ่นหนังDVDในคอมพิวเตอร์ แต่แผ่นไม่ขึ้น
พอลองสลับไปใส่แผ่นCDคอมกลับอ่าน คอมเป็นวินโดว10

แผ่นDVDนั้นพอลองเอาไปใส่คอมอีกเครื่องที่เป็นวินโดว10เหมือนผมอ่านบ้างไม่อ่านบ้าง พอลองคอมที่เป็นวินโดว7 กลับอ่านทุกครั้งไม่มีปัญหา
ผมเลยสงสัยอยากถามว่า มันเป็นที่วินโดว10หรือเปล่า สามารถที่จะแก้ไขได้ไหมครับ
หรือมีเหตุผลอื่นไหมที่เป็นแบบนี้
**ผมลองวิธีถอนติดตั้งไดวเวอร์ใหม่แล้วไม่หาย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่