วิธีเช็คชัตเตอร์กล้อง 200D รุ่น1 เช็คอย่างไร

คือตอนนี้ผมพยายามจะเช็คชัตเตอร์กล้อง 200D อยู่ครับจะเอาไปขาย คือลองมา 3-4 วิธีแล้วแต่ก็ทำไม่ได้ ผมเคยเช็คผ่านเว็ป ผ่านแอป แล้วก็ลองใช้โปรแกรม CanonEosDigitalInfo(อันนี้ผมไม่แน่ใจว่ามันเป็นเพราะสายที่ใช้เสียบหรือโปรแกรมไม่สามารถใช้กับ 200D ได้ ผมใช้สาย mini usb สีฟ้า) แต่ก็เช็คไม่ได้สักวิธี ใครพอเคยลองเช็คหรือรู้บ้างไหมครับว่าทำอย่างไร
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่