สอบถามเรื่องกระเป๋าของ EasyJet หน่อยค่ะ

สอบถามค่ะ

วงกลมสีแดงอันบน ถ้าเราซื้อ One Small Under Seat Cabin Bag และ One Large Cabin Bag ทั้ง 2 อันเท่ากับเราถือ Carry One ขึ้นเครื่องได้ 2 ใบเพียงแต่ต้องไม่เกินขนาดที่กำหนดใช่ไหมคะ 

วงกลมสีแดงอันล่าง 23 Kg Hold Bag คือโหลดใต้เครื่อง โดยไม่จำกัดขนาดกระเป๋าใช่ไหมคะ หรือถือขึ้นเครื่องคะ
งงนิดนึงตรงที่เค้าใช้คำว่า Hold Bag ค่ะ แล้วถ้าโหลดกระเป๋าใต้เครื่องก็คือไม่จำกัดขนาดแต่แค่น้ำหนักไม่เกินใช่ไหมคะ
ถ้า Checked Baggage เราจะเข้าใจได้เลยว่าโหลดใต้เครื่อง
ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่