นับอายุงานจ่ายค่าชดเชยการเลิกจ้างนับจากอะไรคะ

ตามหัวข้อเลยค่ะ พอดีถูกปลด เริ่มงานวันที่9 สิงหาคม 2564 ถูกเลิกจ้าง23 สิงหาคม 2565 ตามความเข้าใจเราคืออายุงานเราครบ1ปี แต่บริษัทบอกว่านับตามประกันสังคม แต่บริษัททำประกันสังคมให้เดือนมีนาคม บริษัทเลยบอกว่า นับตามประกันสังคมอายุงานเลยไม่ครบปีค่ะ อันนี้คือเราจะทำยังไงได้บ้างคะ อีกบอกเลิกจ้างล่วงหน้าแค่8วัน กรณีทำยังไงได้บ้างคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่