ผมอยากทราบเรื่องของ มาร์คัส อัลเมดา , ดร.ซากิรไนค์ (นักศาสนาอิสลาม) , มกุฎราชกุมาร ซาอุ

มีน้องคนนึงเขาฝากถามมาว่า มาร์คัส อัลเมดา นักมวย MMA เขาไม่ได้เก่งแค่มวยเท่านั้น แต่ยังมีความรู้ด้าน ศาสนาศาสตร์ วิชาการ ศาสนาหลักๆทั้ง 4 และเขายังสามารถบริหาร ดูแลบ้านเมืองได้อีกด้วยหากเขาได้มาบริหารจริงๆ น้องคนนี้เขาให้ผมมาถามว่า มาร์คัส อัลเมด้า เขามีความสามารถในทุกๆด้านเท่าเทียมกับ มกุฎราชกุมาร โมฮาเหม็ด บิน ซัลมาน ถ้าเป็นเช่นนั้นเเล้ว เขาจะสามารถเก่งกว่า ดร.ซากิร ไนค์ กี่% ได้ครับ พอดีน้องคนนี้เขาสนใจด้านนี้เหมือนกันกับผมครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่