เรียนขี่ม้าเขาสอนอะไรบ้างคะ

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อกระทู้เลยค่ะ คือเรากำลังจะตัดสินใจเรียนขี่ม้าดีมั้ย
อยากถามคนมีประสบการณ์หน่อยคะ
เรากลัวจะเรียนแล้วไม่สนุก เราอยากเป็นนักกีฬาขี่ม้าค่ะ
ต้องทำยังไงบ้าง หรือต้องมีอะไรบ้าง เรื่องงบประมาณเรามีค่อนข้างพร้อม
เลยค่ะ แต่ไม่รู้ว่าต้องทำยังไง พึ่งเข้าวงการม้าเหมือนกันค่ะ
ไม่มีพื้นฐาน เคยแค่ขี่ม้าเล่นค่ะ แบบไม่เคร่งมาก แค่ขี่วนๆ
เราอยากแข่งในเรื่องของการ jumping น่ะค่ะ เราไม่เข้าใจว่า
มันมีกฎกติกายังไง เราก็อายุค่อนข้างน้อยเลยค่ะ ยังไงก็ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
เพี้ยนmbpt
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่