อยากถามคนไทยในศรีลังกา อยากทราบว่าตอนนี้ใช้ชีวิตยังไง ความเป็นอยู่ยังไง

ผมนึกไม่ออกครับ ว่าประเทศล้มละลายแล้ว การใช้ชีวิตความเป็นอยู่ เขาอยู่กันยังไง
ปัญหาความยากลำบากในชีวิตมีอะไรบ้าง ถ้าเทียบกับก่อนที่ประเทศจะล้มละลาย เท่าที่ทราบคือ ไฟดับบ่อย น้ำมันไม่พอ

แต่เห็น หมอปลาย (คือ ผมไม่ได้ศรัทธาหมอปลายนะ แต่ค้นว่าศรีลังกาแล้ว ชื่อ หมอปลายเด้งขึ้นมา)
เพิ่งกลับมาจากศรีลังกา เท่าที่ฟังสัมภาษณ์ หมอปลายบวชที่ศรีลังกา แต่ก็เหมือนยังใช้ชีวิตได้ปกติ

มีคนไทยที่อยู่ในศรีลังกาไหมครับ ถ้าเห็นกระทู้นี้ ช่วยเล่าความเป็นอยู่ให้ฟังหน่อยครับ
อยากทราบเพราะเผื่อจะได้รู้อะไร ที่เราอาจต้องเตรียมตัวไว้ก่อน เพราะชีวิตมันไม่แน่นอน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่