มีคำถามเรื่องการจัดสเปคคอมเพื่อทำเป็น ServerVM

ยังไม่ค่อยรู้อะไรมากครับ อาจจะใช้คำงงๆหน่อยนะครับ
1.การจำลองเซิฟเวอร์ขึ้นมานี่เราสามารถแบ่งพวก RAM การ์ดจอ พื้นที่ HDD ได้ตามปกติเลยหรือป่าวครับ
2.กรณีเราต้องการเพิ่มการ์ดจอในอนาคต มันจำเป็นต้องตั้งค่าอะไรเพิ่มเติมหรือป่าวครับหรือแค่ใส่เพิ่มก็เป็นใช้ได้เลย (สายงานของผมจะเป็นเรื่องการทำกราฟฟิคครับ กรณีมีสมาชิกเพิ่ม)
3.ควรจัดสเป๊กรอบเดียวแบบจบเลยหรือทำไว้เผื่อการอัปเกรดในอนาคตด้วยหรือไม่ครับ

หรือมีพื้นที่ให้ผมศึกษาเพิ่มเติมตรงไหนเอามาแชร์กันหน่อยครับขอบคุณครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ตั้งสติ

1. คุณจะทำอะไร
2. งานของคุณใช้ Software อะไร
3. ลักษณะงานของคุณ ต้องทำงานแบบใด
4. อะไรเป็นแรงผลักดันคำถามเรื่อง Virtual Machine
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่