ดูยังไงหรอคะว่าเขาสนใจเรา

คือเราชอบเพื่อนต่างห้องอยู่คนนึงค่ะ เราไม่รู้จะจีบเขายังไงดีเพราะจีบใครไม่เป็นเลย ไม่รู้จะชวนคุยยังไง แต่เราเคยแบบไปเดินให้เขาเห็นบ่อยๆ ฟอลไอจีเขาไปก่อน ประมาณเดือนนึงมั้งคะเขาฟอลกลับ เรามีเพื่อนสนิทที่อยู่ห้องเดียวกับเขาด้วยค่ะ เราเคยทักไปชวนเขาคุยด้วยค่ะ แล้วก็เคยส่งสรุปก่อนสอบให้เขาด้วยค่ะถึงแม้เขาไม่ได้ขอ555555 คุยกันเเเบบเพื่อนทั่วไปด้วย เวลาเจอที่รร.เขาจะทักเราก่อนตลอดเลยด้วยคำว่า “โย่วว” วันนี้เราอยู่กับกลุ่มเพื่อนเขาหลายคนเลยค่ะเขาก็เดินมาบ้ายบายทุกคนในวง้วก็บ้ายบายเราสองรอบ มองตากันด้วยย แต่เราไม่รู้ว่าเขาเป็นแบบนี้กับทุกคนมั้ยเพราะเขาเป็นคนเฟรนลี่แล้วก็กวนมากๆ ส่วนใหญ่เราจะเป็นคนทักแชทเขาไปก่อนแทบทุกครั้งเลยค่ะ เห้ออออ เราไม่รู้ว่าจะจีบหรือชวนคุยเขายังไงดี อีกอย่างกลัวถ้าบอกเขาไปตรงๆกลัวว่าจะเป็รเพื่อนกันไม่ได้

อีกอย่างๆเราเคยลองให้เพื่อนสนิทถามเขาดูว่า”ถ้ามีคนขอคุยอะจะคุยมั้ย “เขาตอบมาว่า “ไม่รู้เหมือนกัน” แล้วเขาก็ถามต่อว่าใครถามมา เพื่อนเราเลยบอกว่า “ไม่รู้ รู้แค่ว่าเขาชอบทักไปเล่นมุกกับแกไง “ เราไม่รู้จะชวนคุยหรือจีบยังไงดี ส่วนตัวเป็นคนเต๊าะไม่เป็นแต่เล่นมุกแป้กๆเป็น555555  หลังจากวันที่ถามเขาก็ยังปกติกับเรานะคะ ไม่รู้ว่าเขาไม่รู้ว่าคนที่ฝากถามเป็นใคร หรือว่าเขารู้แต่เขาทำเป็นไม่รู้กันแน่

ฝากฮาวทูหน่อยนะคะะ แล้วก็เขาดูมีใจไหมคะะฮือๆๆๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่