ผมไม่กล้าเข้าไปจีบเขาทำไงดีครับ

ผมไปชอบผู้หญิงคนหนึ่งเขาอยู่มหาลัยเดียวกันสาขาเดียวกันกับผม เขาน่ารักมาก แค่น่ารักมากผมก็รู้สึกว่ายากแล้ว แต่ผมได้รู้เรื่องราวของเขาทำให้รู้สึกว่ามันยากมากกว่าเดิม เพราะเขาเป็นถึงแฟนเก่าคนดังคนหนึ่ง ทำให้ผมยิ่งไม่กล้า แต่ผมแทบจะไม่เคยได้คุยกับเขาเลยเพราะไม่ได้เข้าไปหา ผมเป็นคนอารมณ์แบบอินโทรเวิร์ค ไม่กล้าเขาหาและชอบคุยแชทมากกว่า ผมจึงเลือกวิธีรีไพรส์สตอรี่ แต่เนื่องจากเขาเป็นคนน่ารักมาก คนติดตามเขาจึงเยอะ ผมรีไพรส์ไปเขาก็ไม่เห็นหรอกหรืออาจะไม่รู้ด้วยซ้ำว่าผมเป็นใครด้วยซ้ำ
คือประเด็นผมเป็นคนที่จีบผู้หญิงไม่เป็น แล้วผมชอบคิดมากว่าเข้าไปแบนี้เขาจะรู้สึกยังไง ผมคิดมากจนไม่กล้าเข้าหาเพราะกลัวเขากลัวหรือเขาไม่ชอบ
    ผมเลยอยากขอคำแนะนำหน่อยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่