ขอคำแนะนำค่ะ ต่อเติมห้องหลังบ้าน และ ลานจอดรถ จำเป็นต้องใช้เสาเข็มไมโคไพล์ หรือ เสา6เกลี่ยม ปกติก็ได้???

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ ตามหัวข้อเลยค่ะ 
พอดีจะต่อเติมรายการดังกล่าว บ้านเดี่ยว อายุ 6-7ปีแล้ว 
ติดต่อช่างรับเหมา 2-3เจ้า เชียร์กึ่งโน้มน้าวมาก ว่าให้ใช้ไมโครไพล์
ซึ่งดิฉันไปศึกษามาบ้าง เข้าใจว่าทน จะไม่ทรุด แต่ปัญหาราคามันเกินงบมากเลย
เลยอยากปรึกษาเพื่อนๆช่วยแนะนำ หรือมครมี ปสก แชร์ให้ทีค่ะ

แฃะถ้าเป็นเสา6 เหลี่ยม วิธีการลง ควรเป็นแบบไหนถึงจะถูกหลักมากสุดค่ะ จะได้พอคุยกับช่างได้บ้าง
กลัวโดนฟันค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่