ยกเงินเดือนทหาร***

สวัสดีค่ะพอดีเรามีเรื่องสอบถามนิดหน่อยค่ะ

คือเรามีแฟนเป็นทหารเกณฑ์ แต่ว่าแฟนเราจำเป็นต้องยกเงินเดือนให้นาย เพื่อกลับมาดูเเลน้าพิการที่บ้าน เลยขอยกเงินเดือนแล้วกลับมาอยู่บ้านค่ะ 

แฟนเรารู้หน้าที่มากค่ะว่าต้องทำตัวยังไงแต่ว่าดันทะเลาะกับญาติ แล้วถูกพี่เขยต่อย จนทำให้เกิดการชกต่อยกัน มีคืนนึงเข้ามายิงปืนในบ้าน แบบนี้ถ้าทางนั้นแจ้งความกล่าวหาว่าแฟนเราหนีทหาร หรือเป็นทหาร แฟนเราจะมีความผิดไหมคะ 

ปล.แฟนเราออกมาเพื่อทำงานเลี้ยงที่บ้าน แต่ถูกญาติแกล้งบ่อยมากค่ะ แบบนี้ตำรวจจะว่าไงไหมคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่