คู่มือการเดินทาง ตามรอย รายการ Earth Arcade ตอนที่ 9

รายการ Earth Arcade ตอนที่ 9 ได้ฉายจบไปแล้วเมื่อช่วงค่ำเมื่อวาน เพิ่งได้มีเวลามาเขียนกระทู้ต่อ 4 สาวได้ไปที่ไหนกันบ้างมาดูกันต่อได้เลยครับ miniheart

รายการ Earth Arcade ฉายทุก วันศุกร์ เวลา 18:50 น. (เวลาไทย) ช่อง tvN ในมีลิขสิทธิ์ในไทยแล้ว สามารถเข้าไปดูรายการ (มีคำบรรยายภาษาไทย) ได้ที่แอ๊ป VIU ตามลิ๊งค์ด้านล่างนะครับ

ขอฝากกระทู้ "บันทึกการเดินทาง ตามรอยรายการ Earth Arcade - Eating Trip กับน้อง อัน ยูจิน in Bangkok (3 วัน 1 คืน)" ที่เพิ่งไปมาเมื่อเดือนก่อนด้วยนะครับ : https://pantip.com/topic/41548805

สถานที่ที่ 1 : Rock And Treehouse Resort

รีสอร์ทบ้านต้นไม้รูปแบบใหม่ ท่ามกลางธรรมชาติของเขาสก เป็นสถานที่พักของทั้ง 4 สาวในตอนนี้ครับ

สำหรับห้องพักที่ทั้ง 4 สาวได้พักในตอนนี้เป็นห้องพักประเภท "บังกะโลสำหรับครอบครัว Rafflesia (Rafflesia Family Bungalow)"
เป็นห้องพักขนาดใหญ่ที่สุดและอยู่สูงที่สุดของทางรีสอร์ท

ห้องพักนี้สามารถพักได้สูงสุด 6 คน (มาคนเดียวก็เข้าพักได้นะครับ)

โดยทั่วไปในห้องพักประเภทนี้จะมี 2 เตียงเดี่ยว และ 2 เตียงคิงไซส์ แต่ในรายการมีแค่ 2 เตียงเดี่ยว และ 1 เตียงคิงไซส์ เนื่องจากทางรายการได้แจ้งให้ทางรีสอร์ทจัดห้องเป็นพิเศษสำหรับถ่ายทำรายการครับ

ทางเจ้าหน้าที่แจ้งว่าสามารถจัดห้องให้มีรูปแบบเดียวกับในรายการให้ได้ มีค่าดำเนินการในการจัดห้องพักเพิ่มเติม 300 บาท ครับ

* ขอบคุณพนักงานของทาง Rock And Treehouse Resort ที่ช่วยให้คำแนะนำเป็นอย่างดีนะครับ *

สถานที่ที่ 2 : ร้านอาหาร Pawn's Restaurant

ร้านอาหารที่ทั้ง 4 สาวได้มาเล่นเกมและรับประทานอาหารค่ำกัน ตั้งอยู่ไม่ไกลจาก Rock And Treehouse Resort และที่ทำการอุทยานแห่งชาติเขาสก ครับ

สำหรับเมนูที่สาวๆ ทานมีอะไรกันบ้าง มาดูกันได้เลยครับ

🌟Pawn's Restaurant ไม่มีหน้าเพจร้านและช่องทางสำหรับติดต่อ เลยไม่มีภาพประกอบและรายละเอียดของราคาของแต่ละเมนู ต้องขออภัยด้วยนะครับ ☺️🙏🌟

🍽️เมนูที่ 1 - กุ้งปลาหมึกทอด🍽️

🍽️เมนูที่ 2 - ต้มยำกุ้ง🍽️

🍽️เมนูที่ 3 - ผัดซีอิ้ว🍽️

🍽️เมนูที่ 4 - ข้าวผัดสับปะรด🍽️

🍽️เมนูที่ 5 - ปอเปี๊ยะทอด🍽️

🍽️เมนูที่ 6 - แกงมัสมั่น🍽️

🍽️เมนูที่ 7 - โรตีกล้วย🍽️

สถานที่ที่ 3 : อุทยานแห่งขาติเขาสก - เส้นทางศึกษาธรรมชาติ น้ำตกบางหัวแรด - น้ำตกโตนกลอย

เป็นสถานที่ที่ทั้ง 4 สาวได้เดินป่าท่องธรรมชาติของอุทยานแห่งชาติเขาสก โดยเส้นทางในรายการจะเป็นเส้นทางจากที่ทำการอุทยานแห่งชาติเขาสก - น้ำตกบางหัวแรด มีระยะทางทางจากทางเข้าอุทยาน 3 กิโลเมตร ครับ

ในส่วนของอัตราค่าเข้าอุทยานล่าสุดมีดังนี้ครับ

สำหรับการเดินทางของสาวๆ ในรายการ Earth Arcade ตอนที่ 9 มีเพียงเท่านี้ครับ ตอนหน้าจากตัวอย่างตอนต่อไปสาวๆ จะกลับไปที่เกาหลีแล้ว รอลุ้นเลยว่าจะมีเที่ยวที่ไหนในไทยส่งท้ายก่อนกลับเกาหลีหรือไม่ ถ้ามีสถานที่เพิ่มเติมจะมาโพสต์เพิ่มเติมให้อย่างแน่นอนครับ โซนมโน

หากมีโอกาสอย่าลืมไปเที่ยวตามรอยและอุดหนุนสถานที่ที่สาวๆ ได้ไปกันเยอะๆ นะครับ

ทางผมได้เตรียมวางแผนไปเที่ยวเกาะสมุยและเขาสก ธ.ค. นี้แน่นอนครับ นานาเที่ยวไทย

ส่วนตัวที่ได้ไปเที่ยวตามรอยสาวๆ ที่กรุงเทพฯ สนุกมากๆ ได้ทานอาหารอร่อยๆ เมนูใหม่ๆ ที่ไม่เคยทานมาก่อน คุ้มค่าอย่างแน่นอนครับ ซารางเฮ

⚠️ ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้นี้นะครับ หากมีการขาดตกบกพร่องในส่วนใด ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ ⚠️  
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่