โดนเพื่อนเกลียดเเต่เพื่อนกลับเมินเเละไม่บอกสาเหตุที่เกลียด?

คือเรื่องมีอยู่ว่า ผมเป็นเพื่อนกับคนนึงสนิทมาได้2เดือนครึ่งเเล้วทีนี้ อาทิตย์ที่เเล้วมันเริ่มเมิน2วัน เเล้วก็ผมมาถามว่าเมินทําไม มันบอกว่ารู้สึกอึดอัดเวลาอยู่ด้วยเเต่ค่อนข้างให้อิสระกับเพื่อนมากเลยนะ เเต่พอมันบอกเสจ มันก็บอกไม่ต้องคิดมากใช้ปกติเป็นตัวของตัวเองเหมือนเดิมนะ ผมก็โอเค สัปดาห์ต่อมามันก็เข้ามาโทรในดิสคอร์ด เเล้วที่นี้มันก็ออกไปเลยเพราะผมเข้าไป ผมก็เลยถามว่าเป็นอะไรทําไมถึงออกดิส มันก็บอกว่าเเค่เบื่อเฉยๆ ผมก็เลยถามอีกว่าเบื่ออะไร มันก็บอกว่า กลับไปดูตัวเองนะ ว่าเคยทําอะไรไว้ เเล้วเพื่อนอีกคนก็บอกว่า เเออใช่ลองดูตัวเอง เเล้วผมก็ถามอีกว่าโกรธเราเรื่องอะไร มันก็ไม่บอก ผมก็งงนะตอนนั้น เเล้วพ่านไปก็กลับมาคุยปกติสรุปเมื่อวานมันเมินผมอีกรอบ เเล้วก็มีเพื่อนคนนึงทักมาว่า "นินทากูลับหลังได้ พรุ่งนี้เจอกูเเน่ ไอ้ ยิ้มอวดไปเรื่อย คิดได้เมื่อไหร่ก็ทักมานะไอ้ควาย" เเล้วก็ออกกลุ่มไปผมก็สตั้นเลยทําไรไม่ถูกมือสั่นตัวเย็นอย่างเเรกที่ผมทําคือโทรไปหาไอ้เพื่อนที่เคยเมินผมมันก็พูดว่า ไอ้โง่ เเล้วก็ตัดสายทิ้ง ตอนนั้นผมรนมากๆผมทําไรไม่ถูกเพราะว่าผมโดนขายเพื่อน ทุกคนคงเข้าใจความรู้สึกโดนขายเพื่อนดีนะครับ ผมเลยนั่งร้องไห้เลยไประบายให้เพื่อนอีกคนฟังปรากฏว่าโดนอย่างนู้นอย่างนี้มาเเล้วเพื่อนคนที่ผมไประบายมันก็ถามว่า "พวกนั้นเคยนินทากูไหม" ผมเคยทํากรรมเอาไว้ชาติไหนไม่รู้ มันก็พุดมาตอนนี้นี่เเหละ ผมเลยเล่าให้ฟังทุกอย่างที่เพื่อนที่เมินผมเคยนินทาคนนี้เอาไว้สรุป วันนี้มันบอกไม่เคยนินทา เเล้วก็โบ้ยมาที่ผม อ่ะอันนี้ผมยอมรับจริงๆว่าผมเคยนินทาเพื่อนคนนี้ เเต่มันสายเกินไปเเล้วที่จะบอก มันก็เลยเกลียดผมไปด้วยอีกคน ตอนนี้ผมโดนเพื่อนที่สนิทมากๆเกลียดเข้าเเล้วเเล้วตอนนี้ผมไม่รู้ว่าใครจะเกลียดผมอีกซึ่งผมอยากรู้เเล้วอยากจะเเก้ปัญหามากๆ เพราะถ้าเป็นเพื่อนกันจริงๆมันควรมาบอกผมตั้งเเต่เเรกเเล้วเรื่องจะได้จบๆ   เหตุผลที่ตั้งกระทู้นี้คืออยากให้ทุกคนเเสดงความคิดเห็นเเละคําช่วยเหลือหน่อยครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่