แฟนเก่ากลับมา......

สวัสดีค่ะ เรากับแฟนเก่าคบกัน 4 ปี เป็นรักระยะทางไกลค่ะ
ตอนคบกัน เขาเป็นคนดีคนนึงเลยนะคะ  ตั้งใจทำงาน 
คอยให้กำลังใจเราและรับฟังเรื่องราวของเราตลอด

แต่ว่าหลังจากโควิด เราก็เจอกันน้อยลงมากๆ แทบไม่ได้ไปหากันเลย แต่ก็คุยกันทุกวัน
จนวันนึงมันถึงจุดสิ้นสุด ต่างคนต่างถึงจุดอิ่มตัว
เลยมาคุยกันและตกลงจบความสัมพันธ์กัน เพราะดูในเรื่องของอนาคตด้วย เราไม่มีทางมาอยู่และใช้ชีวิตด้วยกันได้
จบกันด้วยดีค่ะ ตอนแรกตั้งใจว่าจะยังเป็นเพื่อนกันในเฟสหรือโซเชี่ยลอยู่ แต่ว่าเราเคว้งทักไปหาเขาบ่อย
จนเขาบอกว่าถ้าทำอย่างนี้อยู่จะทำให้มูฟออนไม่ได้ เขาเลยเลือกที่จะลบช่องทางติดต่อกับเรา

หลังจากไม่ได้ติดต่อกันเลยประมาณเกือบ2 เดือน
อยู่ๆเขาก็ทักมาถามทางเฟส ว่าสบายดีมั้ย แล้วก็คุยเรื่องสารทุกข์สุกดิบกันไปเรื่อย เขาก็ถามมาว่ามีใครเข้ามาบ้างมั้ย
เราเลยบอกว่า เราไม่มีนะ แต่เขาอะ มีบ้างแต่ไม่ได้คุย

วันต่อมาเขารู้สึกเศร้าๆมาก คงคิดถึงวันที่มีเราอยู่ เขาเลยมาบอกว่าอยากลองใช้ชีวิตด้วยอีกครั้ง อยากลองสู้ดู เราก็โอเคค่ะ เพราะว่ายังรักเขาอยู่
แต่พอเย็นวันนึงเราโทรคุยกัน เขากลับสับสนว่าจะสู้ยังไงดี แบบก็คิดไม่ออกว่าจะย้ายมาอยู่บ้านเกิดเราได้จริงไหมไรงี้ เพราะว่ามันก็เป็นเรื่องใหญ่อยู่ค่ะ
เขาก็เลยบอกว่าให้ลองใช้ชีวิตของตัวเองกันไปก่อน 

แต่ละวันก็มีทักมาบ้างตอนเย็นๆ คุยกันนิดหน่อย 
อยากรู้ว่าเขาอยากจะคืนดีกับเราจริงไหม หรือแค่ความผูกพันธ์เฉยๆ
เขาดูแบบไม่ค่อยอยากคุยกับเราเท่าไร ออนเฟสแต่ก็ไม่ทักมาบ้าง   (ปกติตอนเป็นแฟนจะทักมาบอกว่ากินข้าวแล้วนะตลอดไรงี้ค่ะ)
บางวันที่มาคอลคุยกับเราก็คุยกับแปปนึง เขาบอกเหนื่อย ง่วงจากงาน ขอไปงีบตั้งแต่ 2 ทุ่ม จนเช้าเลยค่ะ ก็ไม่ได้ทักมาอีกเป็นแบบนี้ (แต่ก็เห็นเขาออนเฟสอยู่นะคะ)
ในใจเราคิดว่าเขาอยากจะไปคุยกับคนอื่นต่อหรือป่าวเราก็ไม่แน่ใจได้แต่คิดมาก

ถ้าเขามาแบบนี้ตลอด เราว่าเป็นเราที่ต้องเจ็บ เราว่าจะลองคุยกับเขาเลยให้ชัดเจนไปเลยดีมั้ยคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่