ถามเกี่ยวกับ Fate/Stay Night 2006 ครับ

เท่าที่ผมไปหาข้อมูลมาเหมือนภาคนี้จะเป็นรูทของ Saberใช่ไหมครับ ผมดันไปดูภาคUnlimited Blade Worksก่อนเพราะคิดว่าเป็นภาครีเมคของปี2006ที่ทำโดยStudio DEEN พึ่งมารู้ว่ามีแบ่งเป็นรูทหลังดูจบ คำถามคือภาค2006เป็นรูทของSaberก็จริงแต่เนื้อเรื่องคล้ายภาคUBW(ขออนุญาตเรียกย่อๆ)ที่เป็นรูทของรินใช่ไหมครับ แล้วหนังสือมังงะFate/Stay Night 1-20เล่มจบนี่เป็นรูทของSaberเหมือนกันรึเปล่าครับ ถ้าใช่ผมจะได้ไปหาอ่านเอาแทนที่จะดูภาค2006เพราะถ้าเนื้อเรื่องคล้ายๆกันก็ขอเลือกอ่านดีกว่า ส่วนตัวชอบอ่านมังงะมากกว่าดูอนิเมะอยู่แล้วครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่