อยู่หอกับเพื่อนสนิท

คือเรามาเรียนต่างจังหวัดค่ะ เคยตกลงกับเพื่อนสนิทคนนึงว่าถ้าสอบติดจะหารหอกันอยู่ ซึ่งตอนนี้เราอยู่ด้วยกันแล้วค่ะ เรากับเพื่อนคนนี้สนิทกันมานานพอสมควรค่ะ ตอนนั้นเราคิดว่าคงไม่มีปัญหาอะไรถ้าอยู่ด้วยกัน แต่ตอนนี้เราเริ่มอยู่กับเขาไม่ได้แล้วค่ะ เราเหนื่อย แล้วก็อึดอัดมาก เขาค่อนข้างเจ้าอารมณ์ หงุดหงิดง่าย คือบางทีเราก็อยู่เฉยๆของเรา ไม่รู้ว่าไปทำอะไรให้เขาโกรธ เขาก็เงียบใส่เรา เมินเรา แล้วเป็นบ่อยมากค่ะ เราอึดอัดสุดๆที่จะอยู่แบบนี้ เราเคยคุยกันแล้วว่ามีอะไรให้บอกกันตรงๆ แต่ก็นั่นแหละค่ะ เป็นเหมือนเดิม มันก็ไม่ได้เป็นทุกวันหรอกค่ะ แต่ก็บ่อยมากๆ เราไม่ได้อยากมีชีวิตแบบนี้เลยค่ะ เหนื่อย อึดอัด เราอยากย้ายไปอยู่ที่อื่น เราอยู่คนเดียวน่าจะสบายใจกว่านี้ แต่เราก็ไม่อยากให้เพื่อนรู้สึกไม่ดี เพราะก็สนิทกันมาหลายปีมากๆ แต่อีกใจก็คิดว่า แยกกันอยู่ดีมั้ย ถ้าคุยกันแล้วยังไม่มีอะไรดีขึ้น ก็ควรแยกย้ายกันไป ดีกว่าทำร้ายความรู้สึกกันในแต่ละวัน  ตอนนี้เราสับสนไปหมดแล้วค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่