ขอคำพูดขอหย่าแบบดีๆ หน่อยค่ะ

กระทู้คำถาม
จขกท. อายุ 26 ปี เงินเดือน 8000 มีกิจการส่วนตัวเสริมด้วยค่ะ
มีแฟนอายุ 36 ปี เงินเดือน 15000 แต่หนี้ 3 ล.+
เราคบกันมา 4-5 ปีแล้วค่ะ ก่อนหน้านี้เขาได้ทำงานธุรกิจหลายอย่างก็เจ๊งไม่เป็นท่า ญาติพี่น้องเค้าก็โทษเราว่าเราช่วยลูกเค้าหลานเค้าไม่ได้ค่ะ เพราะอายุน้อยเงินเดือนก็น้อย สั่งให้เลิกกันเราก็เลิกกับเค้าเลยนะคะ แล้วก็กลับมาคบกันใหม่ เริ่มต้นใหม่ได้ปี กว่าๆ ปัญหาเรื่องเงินมาอีกแล้วค่ะ
เค้าไม่สามารถใช้หนี้ที่เอามาลงทุนได้และมีแพลนอยากลาออก จึงบอกให้เราไปกู้ให้ค่ะ 300000 เพื่อจะเอามาลงทุนขายของเพราะจะลาออกงานประจำค่ะ
สั่งให้ยื่นเอกสารนั่นนี่แล้ว เราก็อื้ม ทำตามเพราะรำคาญยังไงก็กู้ไม่ได้ ธนาคารโทรมาว่าไม่ผ่านแล้ว เค้าก็หาโครงการใหม่ๆ มาให้เราปวดหัวอยู่เรื่อยๆ เลยค่ะ
ล่าสุดมีโครงการที่กู้มาปิดหนี้รถแล้ว เค้าก็จะเอารถเราไปจัดไฟแนนซ์ใหม่ทั้งๆ ที่เราผ่อนเองมาตลอดใกล้จะหมดแล้ว 
ตอนนี้ในหัวมีแต่เรื่องอยากขอหย่าอย่างเดียวเลยค่ะ อยู่ด้วยกันไม่มีวันไหนไม่คุยเรื่องเงินเรื่องหนี้ ควรพูดยังไงดีคะ Facepalm
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่