คำนวนแล้วได้ค่าเฉลี่ย 8.5 คนต่อชั่วโมงอันนี้เราต้องปัดขึ้นหรือลงครับ

ตามที่หัวข้อที่ตั้งไว้เลยครับ คือผมคำนวณเสร็จได้ตัวเลขเสร็จสรรพได้ 8.5 คนต่อชั่วโมง คือตอนนี้ยังเถียงกับเพื่อนอยู่ว่า 8.5คน อันนี้ต้องปัดขึ้นหรือปัดลงดีครับ  ตามที่โจทย์ให้มาบอกว่า ผู้ป่วยที่เข้ามาทำการรักษาในห้องแผนกฉุกเฉินจำนวน 68 คนต่อ ใน ช่วงเวลา 8ชั่วโมง ดังนั้นคนที่เข้ามาทำการรักษาโดยเฉลี่ยจะเป็นจำนวนกี่คนต่อชั่วโมง

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่